นักศึกษาคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาการออกแบบอุตสาหกรรม กวาดรางวัลชนะเลิศ รองชนะเลิศ และรางวัล Poupular Vote จากการประกวด “C-Gen Creative Challenge 2010” ซึ่งเป็นโครงการประกวดแนวคิดสร้างสรรค์ในการออกแบบการผลิต
บริษัท แคนนอน มาร์เก็ตติ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด ได้จัดงานประกาศผลรางวัล “C-Gen Creative Challenge
2010” เวทีที่ท้าทายความสามารถเยาวชนไทยที่มุ่งส่งเสริมศักยภาพทางความคิดผ่านการประกวดสิ่งประดิษฐ์เชิงสร้างสรรค์ เมื่อวันพุธที่ 27 ตุลาคม 2553 เวลา 13.30 – 16.00 น. ณ แคนนอน แกรนด์ ฮอลล์ พันธุ์ทิพย์ พลาซ่า ประตูน้ำ ซึ่งมีนักศึกษาสาขาวิชาการออกแบบอุตสาหกรรม คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น คว้ารางวัลต่าง ๆ จากเวทีการประกวดดังกล่าว ดังนี้
-
ผลงาน CD Paper Enveope ของนางสาวรัฎฐาพร นิทราศรีสมุทร คว้ารางวัลชนะเลิศ ประเ
ภท รางวัลเชิงพาณิชย์ รับทุนการศึกษา 25,000 บาท และ Pixma Wifi AIO Printer MG5270
-
ผลงาน Lens Calender ของนายภานุวัฒน์ วิถีเทพ คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับสอง ประเ
ภท รางวัลเชิงองค์กร รับทุนการศึกษา 5,000 บาท และ Pixma Wifi AIO Printer MG5270
-
ผลงาน Cooling Moden ของนายภัทรภูมิ ข้อยุ่น คว้ารางวัลยอดนิยม (Poupular Vote) รับทุนการศึกษา 5,000 บาท และ Pixma Wifi AIO Printer MG5270