Open House 2011/2012 เปิดบ้านสถาปัตย์ ชมนิทรรศการและร่วมกิจกรรม 22-25 กพ. 2555 คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ขอเิชิญนักเรียน นักศึกษา และผู้สนใจทั่วไปเข้าชมนิทรรศการและผลงานในงาน Open House : Green Creation 2011/2012 ในระหว่างวันที่ 22 – 25 กุมภาพันธ์ 2555 ณ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ Open House : Green Creation เป็นความร่วมมือระหว่าง คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ร่วมกับ ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่ 5 กระทรวงอุตสาหกรรม และสำนักงานอุทยานวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ร่วมกันจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 22 – 25 กุมภาพันธ์ 2555 ณ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่ความรู้และนวัตกรรมทางด้านสถาปัตยกรรมให้กับประชาชนและผู้สนใจทั่วไปได้รับชม การจัดงานครั้งนี้ ได้กำหนดกิจกรรมให้มีความหลากหลาย ประกอบด้วย การปาฐกถาพิเศษ เรื่อง “วิถีไทยในสายตาฝรั่ง” โดย ดร. บอนนี่ เบรเรตัน และ คุณมาร์ติน วีลเลอร์ การจัดนิทรรศการเผยแพร่ผลงาน จากคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุภานุวงศ์ และคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยแห่งชาติ ประเทศสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว พร้อมทั้งกิจกรรม Work shop ปั้นฝันให้เป็นงาน สำหรับนักเรียนระดับมัธยมจากโรงเรียนต่าง ๆ ทั้งในจังหวัดขอนแก่นและใกล้เคียงที่สนใจอยากจะเรียนต่อทางด้านสถาปัตยกรรม การออกร้านจำหน่ายสินค้าทำมือผลงานของนักศึกษา รวมทั้งสินค้าวิสาหกิจชุมชนที่ผ่านการคัดสรรมาแล้วมาให้ผู้เข้าชมงานได้เลือกซื้อในราคาย่อมเยา กิจกรรมบนเวทีในช่วงเย็นที่มีความหลากหลาย ผู้สนใจสามารถเข้าชมได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายตลอดงาน สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 043 362046 FacebookTwitterLine