“รางวัลศิลปะเพื่อเยาวชนไทย 2555(Young Thai Artist Award 2012)”
………..มูลนิธิเอสซีจี ร่วมกับหน่วยงานที่ทำงานเกี่ยวข้องกับการศึกษาและส่งเสริมศิลปะ จัดโครงการรางวัลศิลปะเพื่อเยาวชนไทย หรือ Young Thai Artist Award ตั้งแต่ปี 2547 เพื่อเป็นเวทีค้นหาเยาวชนที่มีความสามารถและมีใจรักทางด้านศิลปะ โดยจัดประกวดผลงานศิลปะ ใน 6 สาขา อันประกอบด้วย ศิลปะ 2 มิติ ศิลปะ 3 มิติ ภาพถ่าย ภาพยนต์ วรรณกรรมและการประพันธ์ดนตรี เพื่อเฟ้นหาเยาวชนที่มีความสามารถทางศิลปะที่โดดเด่นและจะได้รับการประกาศเกียรติคุณความสามารถสู่สังคมไทย เพื่อเป็นบันไดก้าวไปสู่ในระดับสากลต่อไป
………..สำหรับในปี 2555 นี้มูลนิธิฯ ได้จัดโครงการนี้ขึ้นเป็นครั้งที่ 8 เพื่อให้นิสิตนักศึกษา รวมทั้งเยาวชนผู้สนใจได้ทราบและร่วมส่งผลงานเข้าประกวด ซึ่งจะเปิดรับผลงานในช่วงเดือน ตุลาคม – พฤศจิกายน 2555